วันที่ 15 กรกฎาคม 2562 คณะครูและนักเรียนโรงเรียนวัดราษฎร์บำรุง ร่วมจัดกิจกรรมประเพณีแห่เทียนเข้าพรรษา ณ วัดราษฎร์บำรุง กิจกรรมนี้ส่งเสริมให้นักเรียนเกิดความศรัทธา และรักษาประเพณีอันดีงานของไทย เพื่อถวายเป็นพุทธบูชาสืบทอดพระพุทธศาสนาให้ยั่งยืนถาวรตลอดไปและเป็นการปลุกจิตสำนึกให้พุทธศาสนิกชนยึดมั่นและเลื่อมใสศรัทธาในพระพุทธศาสนา โดยคณะครูและนักเรียนโรงเรียนวัดราษฎร์บำรุง ได้ร่วมกิจกรรมถวายเทียน และถวายจตุปัจจัยเครื่องไทยทานแด่พระสงฆ์
![](https://i2.wp.com/rbr.ac.th/wp-content/uploads/2019/07/IMG_4565-COLLAGE.jpg?w=1380)
20,790 total views, 6 views today