โรงเรียนวัดราษฎร์บำรุง ได้จัดกิจกรรมตรวจสุภาพ ประจำปีการศึกษา 256 ระหว่างวันที่ 21 กรกฎาคม พ.ศ.2563 งานอนามัยของโรงเรียนได้จัดให้มีการตรวจสุขภาพประจำปีสำหรับนักเรียนในโรงเรียน ทุกคนได้รับการตรวจสุขภาพ เพื่อป้องกันการเจ็บป่วย จะได้มีสุขภาพที่สมบูรณ์ทั้งร่างกายและจิตใจสามารถดำรงชีวิตอย่างเป็นสุข ณ ใต้อาคารประถมศึกษา โดยได้รับความร่วมมือจาก โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลไผ่กองดินที่ประสานงานให้ อสม ตำบล ไผ่กองดิน
![](https://i0.wp.com/rbr.ac.th/wp-content/uploads/2020/07/DSC_0002-COLLAGE.jpg?w=1380)
4,208 total views, 4 views today