ด้วยสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ดำเนินงานโครงการรักษ์ภาษาไทย นื่องในวันภาษาไทยแห่งชาติ 2562 โดยมีการจัดกิจกรรมแข่งขันทางวิชาการ กำหนดการแข่งขันในวันที่ 13 มิถุนายน 2562 ทางโรงเรียนวัดราษฎร์บำรุงได้มีการส่งนักเรียนตัวแทนเข้าแข่งขันรายการดังกล่าว โดยมี นางสาวปัณฑิตา อ่อนกล่ำผล เป็นผู้ดูแล โดยมีรายชื่อนักเรียนดังต่อไปนี้
- ครูผู้สอน นางสาวปัณฑิตา อ่อนกล่ำผล
- ด.ญ. พัชราภาณ์ มากประเสริฐ ม.1 คัดลายมือ ม.1-3
- ด.ญ. นพมาศ ดาวกระจาย ม.2 เขียนเรียงความ ม.1-3
- ครูผู้สอน นายปรีชา หอมสุวรรณ
- ด.ญ. กชกร สุขนิมิตร ป.6 คัดลายมือ ป.4-6
- ครูผู้สอน นางสาวพัชราพรรณ ปองไว้
- ด.ญ. สุพิชญา กวางแก้ว ป.2 คัดลายมือ ป.1-3
![](https://i0.wp.com/rbr.ac.th/wp-content/uploads/2019/06/line_1612276827275859-COLLAGE.jpg?w=1380)
11,976 total views, 2 views today